![]() |
Đại diện cử tri xã Yến Dương đề nghị tỉnh và huyện cần có giải pháp tháo gỡ và tìm đầu ra ổn định cho củ dong giềng vì hiện nay đã bước vào thời điểm thu hoạch rộ nhưng các cơ sở chế biến trên địa bàn thu với lượng rất hạn chế, đặc biệt giá thu ma năm nay rất thấp, dao động chỉ từ 800 đến 1000 đồng/kg nên hiện người dân đang rất lo lắng cho vấn đề đầu ra của củ dong, cử tri xã Phúc Lộc đề nghị tỉnh sớm quan tâm đầu tư xây dựng cơ sở vật chất cho trường mầm non của xã bởi hiện nay nhà trường vẫn đang phải đi học nhờ, điều kiện học tập rất khó khăn, ngoài ra, cử tri 2 xã Phúc Lộc và Hà Hiệu cũng phản ánh vấn đề một số giống ngô, lúa và phân bón cung cấp và bán trên địa bàn chất lượng kém dẫn đến năng suất cây trồng bị ảnh hưởng. Cử tri Thị Trấn Chợ Rã phản ảnh việc đổ đất lấp bãi cát để lấn ra bờ sông Năng của một số hộ dân gây sói lở và làm ảnh hưởng đến đất sản xuất nông nghiệp của người dân Tiểu khu 8, cử tri xã Bành Trạch kiến nghị nên áp dụng việc thi tuyển công chức xã hằng năm để đảm bảo công bằng cho các đối tượng…/.